

SHIRIKA LA HUDUMA ZA UVUVI LA KENYA

MKATABAWA HUDUMA KWA RAIA

SHIRIKA LA HUDUMA ZA UVUVI LA KENYA (KEFS), NI SHIRIKA LA KUDHIBITI SHARIA LILIOANZISHWA CHINI YA USIMAMIZI NA USITAWISHAJI WA UVUVI NAMBARI 35 YA MWAKA 2016(NO. 35 OF 2016)

MAMLAKA: UHIFADHI, USIMAMIZI NA USITAWISHAJI WA RASILIMALI ZA UVUVI, KENYA.

No	HUDUMA	ZANA	MAHITAJI	GHARAMA/ ADA	MUDA
1.	Ugavi wa haki za kuruhusu uvuvi				
	I) Utoaji wa leseni				
a	Vyombo vya uvuvi nchini	Cheti cha usajili wa chombo	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Usajili na cheti cha kusajiliwa <input type="checkbox"/> Uwasilishaji wa takwimu za samaki	Shilingi 200	Siku 7
		Leseni ya uvuvi	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi	Shilingi 200	Siku 7
		Leseni ya uvuvi wa kutumia trola (Trawler)	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Usajili wa chombo na cheti cha kudhibitisha usalama wa chombo baharini kutoka kwa Halmashauri ya Kenya (KMA)	Shilingi 200	Siku 7
b	Chombo cha uvuvi kutoka nchi ya kigeni				
	Nyavu mvingo (Purse seine)	Leseni ya uvuvi	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Mahitaji yote yaliowekwa kwa ajili ya vyombo vya uvuvi vya kigeni	Dora za Kiamerika 50,000	Siku 30

	Dhulumati (long line)	Leseni ya uvuvi	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Mahitaji yote yaliowekwa kwa ajili ya vyombo vya uvuvi vya kigeni	Dora za Kiamerika 30,000	Siku 30
	a) Uvuvi wa spoti (sport fishing) wa aina ya turauti (Trout ama kwenye maji baridi (Maziwa , mito, bwawa) na bahari	Leseni ya uvuvi	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Kitambulisho au cheti cha usafiri		Siku 7
	b) kanuni za usafirishaji wa samaki walio hai	kibali	<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi <input type="checkbox"/> Cheti cha afya kutoka sehemu samaki wanakotoka	Jumuisha thamana ya bei ya soko	Siku 1
	c) Leseni nyenginezo		<input type="checkbox"/> Fomu ya ombi	Shilingi 200	Siku 7
ii) uidhinishaji					
	a) vyombo vya usaidizi (support vessels)	Leseni ya chombo cha usaidizi	Ombi Fomu ya usajili Jina la chombo mama (mother vessel)	Dola za merekani 5000	Siku 7
	b) uvuvi wa kiutafiti	Leseni maalum ya uvuvi	ombi	Bila malipo	Siku 14
iii) Ugavi wa haki					
	Ugavi kulingana na kiwango tegwa cha samaki/ nguvu za uvuvi (Quot	Barua ya kuidhinisha	ombi	Bila malipa	Siku 14

	a /effort location)				
2	Utekelezaji na udhibiti wa sheria za uvuvi(utiifu wa sheria za uvuvi)				
	I)mpangno wa kuabiri chombo	Cheti cha kutii kanuni Cheti cha kuzingatia kanuni Hati ya kufuata kanuni	kuafiru	Shilingi 2000 kwa kila mtu kwa siku	Inayoendelea au shtukizi
	Ii) doria za uchunguzi	Cheti cha ukaguzi	hamna	Bila malipo	Inayoendelea au shtukizi
3	Ufuatiliaji wa uhakika wa ubora na usalama wa samakiki				
	I)ukaguzi wa viwanda wa samaki	Ukaguzi uhakika wqa ubora wa samaki	Ombi ya usindikaji /uchakataji	Shilingi 200	Siku 15
		Cheti cha utiifu	Ombi la uhakiki ya kwamba sheria zinazingatiwa katika viwanda viliopo ama vinavyofanya kazi kwa sasa	Shilingi 35000 kwa kila aina ya bidhaa ya samaki(production line)	Siku 15
	ii)ufuatiliaji wa uchafuzi wa mazingira	Cheti	Uwasilishaji kila baada ya miezi mitatu sampuliza maji,samaki na tope (sediments)	Dawa za kudhibiti wadudu wahalifu(pesticides),madi ni ya chuma yanayo dumu kwenye mazingira (heavy metals),misombo yenye sumu aina ya PCD(polychlorinated Biphenyls)	<input type="checkbox"/> Da wa ka kudhibiti wadudu kila miezi 3 <input type="checkbox"/> Madini ya chuma na zenye

					e PCB kila mie zi 6 <input type="checkbox"/> Ufu atilia
--	--	--	--	--	---

					ji wa mabaki kuto kana
	iii) ufuatiliaji wa magonjwa ya samaki na utekelezaji wa karantini	udhibitisho	Kulingana na ombi hitaji	Bila malipo	inayoendelea
4	BIASHARA YA SAMAKI				
	i) kuwezesha usafirishaji wa samaki nchi za nje	Cheti ya afya cha uthibitisho wa usalama wa samaki	Ombi kupitia mtandao	Shilingi 1500	Dakika tano
		Kibali cha usafirishaji	ombi	jumuisha asilimia 0.5 ya thamani ya bei ya soko	Siku moja
	ii) vyeti vya kuagiza samaki kutoka nchi za nje	Kibali cha uagizaji	Ombi Nyaraka za kuthibitisha uagizaji kutoka nchi husika	Jumuisha asimilia 5 ya thamani ya bei ya soko	Siku 1
	Iii) kuhamisha samaki kutoka chombo kimoja hadi kingine, ndani au nje ya nchi (transshipment)	Barua ya idhini	Kuarifu na kuomba idhini kuarifu kuhusu eneo chombo kilipo, mwangalizi (observer) ama mkaguzi anayefauutilizia utiifu wa sheria	Udhamiriwa kulingana na bandari chombo kilipo	Siku 3
	vi) mnada wa samaki	Leseni	Fomu ya ombi kitambulisho	Shilingi 200	Siku 15
		Uthibitisho wautiifu wa sheria	Fomu ya ombi kitambulisho	Shilingi 35000 kwa kila aina ya bidhaa ya samaki (product line)	Siku 15
5	KUIMARISHA IDADI YA SAMAKI				
	I) kuongeza samaki maeneo ya maji	Mipango ya kuongeza samaki	Ombi	Bila malipo	Siku 30 Miaka 1 Miaka 1 Miaka 2

	ii)kutambua, kueka mipaka na kulinda maeneo muhimu ya samaki	Gazeti rasmi ya serikali	Hamna	Bila malipo	Miaka 2
	iii)mfumo wa ukusanyaji wa takwimu wa ujumla(kwa mfano vyombo mitego,wav uvi,miundo misingi	Ripoti ya ukusanyaji wa takwimu za ujumla	Hamna	Bila malipo	Miaka 1
	iv) tathmini ya samaki	Ripoti ya tathmini	Hamna	Bila malipo	Miaka 1
	v)kutayarisha mipango ya usimamiziya uvuvi	Mpango wa usimamizi	Hamna	Viwango tofauti	Miaka 2
	vi)kuboresha/kujengau wezo wa uvuvi a.ubunifu b.mafunzo c.teknolojia	Cheti Cheti uthibitisho	Ombi Ombi Ombi	Viwango tofauti Viwango tofauti Viwango tofauti	Siku 1 Siku 1 Siku 1
6	HUDUMA ZA MBEGU ZA SAMAKI				
	i)uthibitishaji wa mbegu za samaki	Cheti	Ombi	Bila malipo	
	ii) uthibiti wa chakula cha samaki	cheti	Ombi	Bila malipo	Mwezi moja

	iii)kuidhinisha sehemu ya ukuzaji wa samaki	Leseni	Ombi	X	Mwezi moja
	iv)kuboresha uwezo wa kilimo cha samaki				
	a.ubunifu	cheti	ombi	Viwango tofauti	Siku 1
	b.mafunzo	Cheti	Ombi	Kwa kila moduli	Siku 1
	v)mauzo ya samaki waliotegwa hususan kwa kutoa mbegu(broodstock)	risiti	Ombi	i) tilapia : shilingi 450 kwa kilo ii) Fume : 500 kwa kilo iii) Trauti (Trout) : shilingili 1200 kwa kilo	Siku 1
	vi)mauzo wa vimelea wa samaki(fingerlings)	risiti	Ombi	Tilapia shilingi 5 kwa kila moja Fume shilingi 7 kwa kila moja Trauti (trout) shilingi 15 kwa kila moja	Siku 1
	vii)mauzo wa samaki wa chakula(table size)	risiti	Ombi	Tilapia shilingi 300 kwa kilo Fume shilingi 350 kwa kila moja Trauti (trout) shilingi 900 kwa kila moja	Siku 1
7	UTOAJI WA HABARI KUHUSU UVUVI				
	i)utunzaji na utoji wa takwimu za uvuvi	Hifadhidata(database)	ombi	Bila malipo	Siku 3 baada ya ombi
	ii)habari maalum kuhusu biashara ya samaki	Habari kuhusu biashara ya samaki	ombi	Bila malipo	Siku 5 baada ya ombi
8	KUSHUGHULIKIA WATEJA				
	I) Mapokezi ya wageni	Kitabu cha wageni	Hamna	Bila malipo	Dakika 3 baada ya mgeni kuwasili

	ii)simu	Kumbukumbu simu/nakala ya chape	Hamna	Bila malipa	Kupokea simu ndani ya milio 3
	iii)Barua na barua pepe	Kumbukumbu/vitabu ,uthibitisho wa kupokea nakala ya chepe ya barua pepe	Hamna	Bila	Majibu ndani ya siku 14 baada ya kupokea

MAONI NA UTARATIBU WA KUSULUHISHA MALALAMISHI

Tumejitolea kutoa huduma bora: kwa kusuluhisha malalamishi yoyote ,tafadhali wasiliana nasi katika:

Shirika La Huduma Ya Uvuvi Kenya
NHIF Building SLP 48511-00100 Nairobi, Kenya
20 2020191 Barua pepe : [1: kefs@kilimo.go.ke](mailto:kefs@kilimo.go.ke)
info@kefs.go.ke
Wavuvi:<https://kefs.go.ke>
Mawasiliano ya dharura

20 2020191

Simu za ofisi:0733440094
AU

Tume ya Haki ya Utawala ,Waiyaki Way

SLP 20414-00200
Nairobi,Kenya
Simu za ofisi:0800221349(Bila malpo)
Barua pepe:
complains@ombudsam.go.ke
Bila malipo:0800221349
Vituo Vya Nyanjani
1. Coast and Marine Makao makuu Liwatoni SLP90423-80100, Mombasa
Barua pepe:
pdfcoast@gmail.com Simu za ofisi: 0412221318
2. Inland Freshwater Fisheries Makao Makuu ya Ziwa Victoria, Airport Road SLP 1084 Kisumu, Kenya
Simu za Ofisi: 0727272318

Barua pepe:
fisheriesdeptksm@gmail.com
Kituo cha uvuvi cha Ziwa Naivasha
Kituo cha uvuvi cha Ziwa Turkana
3. Vituo vya ukulima wa samaki
Kituo cha taifa cha utafiti , maofunzo ya ukuzaji na kilimo cha samaki
SLP 26-10230 Sagana, Kirinyaga
Barua pepe: nardtc@gmail.com
Simu za ofisi 0770296398

Siku na nyakati za kazi
Nairobi: Saa2 asubuhi hafi saa 11 jioni,
Jumatatu hadi Ijumaa
Kisumu: Saa 2 asubuhi hadi saa 11 jioni,
Jumatatu hadi Alhamisi, Ijumaa saa 2 asubuhi hadi saa 10 jioni
Mombasa: Saa 1:45asubuhi hadi saa 11 Jioni, Jumatatu hadi Alhamisi, Saa 1:45 asubuhi hadi saa 10 jioni Ijumaa
Afisi za maeneo na vituo kuthibiti mipaka pia hutoa huduma kulingana na hitaji. Huduma za dharura ni masaa 24 katika vituo vikuu

